Thành viên mới ra mắt CLB

SiNguyen

hi các bạn,___________

thành viên mới
,chúc 1 ngày mới sức khoẻ an lành và thành công

Mình có kính thiên văn đã lâu, mà nay mới đem ra sử dụng, cũng mới biết CLB, các bạn cho mình tham gia với nhé, mong được học hỏi nhiều

thân mến
___________________________SiNguyen

Mouse

hi các bạn,___________

thành viên mới
,chúc 1 ngày mới sức khoẻ an lành và thành công

Mình có kính thiên văn đã lâu, mà nay mới đem ra sử dụng, cũng mới biết CLB, các bạn cho mình tham gia với nhé, mong được học hỏi nhiều

thân mến
___________________________SiNguyen
chào bạn ! Mình Rất vui khi diển đàn có thêm thành viên mới, mình là Mouse mong được chia sẻ kiến thức quan sát cùng bạn. Bạn có thể Viết 1 bài giới thiệu kính của bạn được ko để dể trao đổi khi quan sát hơn!

SiNguyen

em lắp ráp rồi đây các bác ơi

kính của em là SkyWatch nha các bác

thông số là đây

- Không có hiểu biết về cái này, mong các cô chú anh chị em và các bạn hướng dẫn em với nhé. Thời gian địa điểm sinh hoạt cho em biết em sẽ đến tham gia. Rất cám ơn
Ah, khi đi sinh hoạt có cần đem theo kính không các bác, em đi xe đạp điện, vác cái này theo hơi... oải , vì nó to hơn em ^^

- Mong tin các bác

trân trọng
__________________________SìNguyen

Mouse

Wao kính này pro quá! Mình mê kính khúc xạ mà gặp cái này thèm quá. Cái super 10mm và cái super 25mm bạn cầm là thị kính đó, cái có ghi barlow len x2 ráp ở phía trên bộ đổi góc mới là barlow nân 2 lần độ phóng đại.
Bạn cho mình xin thêm thông số của vật kính được ko? D=?mm . F=?mm

SiNguyen

Trùi, nghe các bác bàn luận mà em mù tịt không hiểu gì ráo trọi ^^ <-- dốt đặc

em ở Gò Vấp, kính này của bà xã iu gửi bên Aus dzìa tặng em ^^, em mới được biết Sky Watcher chỉ có 3 loại, loại này là AZ1 - thấp nhất, còn AZ2 và AZ3 tính năng và nó khác AZ1 chỗ nào thì em cũng thua.

Cám ơn các bác

SiNguyen

^^ em mới sực nhớ có cuốn sách hướng dẫn lôi nó ra xem thì ok cách sử dụng rồi các bác.
- Em nhầm là kính em là AZ2, còn AZ3 là bộ có remote và bảng điều khiển điện tử riêng.

Lúc nào mấy bác tổ chức ngắm sao trăng ở đâu nhắn em đi với nhé ^^

thân mến

SiNguyen

Ố ố em sử dụng kính ok rồi các bác, tuyệt quá tuyệt quá ^^

thanks all >:D<

SiNguyen

Mouse

Chụp ảnh test kính đi anh ráng thức khuya chụp ảnh Mộc tinh xem chất lượng có good ko anh!

SiNguyen

Cám ơn bác Muose ^^ xem rồi, đã thiệt

Quyết định rằm tháng 8 này ôm cái kính lên đồi thác bình dương ngắm ông trăng coi ổng có râu không mới được ^^ và chêm ngưỡng 1 số sao còn lại, em sẽ chuẩn bị máy hình chuẩn 1 xíu up các bạn xem nha :sm (12):

hanniball

Moderator
Nếu dùng kính quan sát trăng thì anh nên quan sát khi trăng khuyết sẽ thú vị hơn nhiều vì khi đó sẽ quan sát được nhiều miệng hố núi lửa rõ hơn đó anh. Chúc anh quan sát thành công^^

trung_pro

Cám ơn bác Muose ^^ xem rồi, đã thiệt

Quyết định rằm tháng 8 này ôm cái kính lên đồi thác bình dương ngắm ông trăng coi ổng có râu không mới được ^^ và chêm ngưỡng 1 số sao còn lại, em sẽ chuẩn bị máy hình chuẩn 1 xíu up các bạn xem nha :sm (12):
phải cảm ơn pac SiNguyen mới dc mốt nhò pac ma mới biết dc ông trăng có râu hay ko , chác lá phát hiện mới đây:sm (22)::sm (22):