Stephen Hawking

faragona

Có bác nào biết chỗ nào bán quyển 'Vũ trụ trong vỏ hạt dẻ' trên Hà Nội không, chỉ cho em với!!!
Mà tên gốc tiếng Anh của nó là gì nhỉ? Em hâm mộ Stephen Hawking lắm lắm!:sm (64):

haianh_zeee

Thành Viên CLB Thiên Văn Nghiệp Dư TPHCM - HAAC
trong nhà Sách HÀ Nội bạn thử tìm xem, nhưng bác Google cũng có phần quan trọng trong việc tìm kiếm

DeepSpace

nhớ 0 nhầm thì quyển này cũng có thấy qua hồi vào nhà sánh phú xuân huế

khanhHAS

Moderator
bạn lên nhà sách Lý Thường Kiệt nhé!!! hoặc là nhà sách Tràng Tiền!!! (Hà Nội đấy!!!)

hình như cái này mình có ebook đó bạn..^^
pm nick mình ha...dnnlanh
nick: dinhnguyenngoclanh. Thân mến

faragona

Thanks nhưng mình không thích bản e-book lắm vì thói wen đọc sách giấy rồi, vả lại đọc e-book phải bật máy tính nên ngại lắm. Để tớ ra thử mất hiệu sách bạn khanhhn (Khánh Hà Nội?) chỉ xem sao! Thanks nhiều!

wazxertion

Hôm trước mính cũng vừa mua quyễn này, mính không đi đâu cả, chỉ việc lên trang vinabook.com mua là xong. Lên đây cũng có mấy cuốn khác về thiên văn nữa như "Lượt sử thới gian" cũng của Hawking, cuốn này hey hơn và dễ hiểu hơn cuốn "Vũ trụ trong võ hạt dẻ"

khanhHAS

Moderator
Hôm trước mính cũng vừa mua quyễn này, mính không đi đâu cả, chỉ việc lên trang vinabook.com mua là xong. Lên đây cũng có mấy cuốn khác về thiên văn nữa như "Lượt sử thới gian" cũng của Hawking, cuốn này hey hơn và dễ hiểu hơn cuốn "Vũ trụ trong võ hạt dẻ"
cái quyển đấy đắt lắm đúng ko??? trên đấy thấy giá là hơn 300k!! :sm (72)::sm (72)::sm (72):

wazxertion

có 45k à, cuốn lượt sử thời gian cũng thế 45k luôn, nhưng mỗi tội thêm 7k tiền vận chuyển và 7k tiến thanh toán.

faragona

Xin lỗi nha nhưng mà là "Lược sử thời gian" mới đúng (A brief history of time) :sm (26): Còn cuốn "Vũ trụ trong vỏ hạt dẻ" tên gốc là gì có ai biết không? Thực ra mình đã đọc cả hai cuốn này rồi nhưng là sách mượn, bây giờ muốn mua thôi. :x Mà cả hai cuốn đều khá dễ hiểu đấy chứ! Stephen Hawking viết rất hay và dễ hiểu về mấy đề tài đó!

faragona

Cả hai cuốn đều rẻ cả, không tới mức như khanhhn nói đâu :sm (12): Tớ mua ở chỗ giá rẻ cuốn "Lược sử thời gian" còn có 30k thôi :sm (12):

son_smoke

Cậu lên Đinh Lễ gần Tràng Tiền ý,mấy cuốn đó dễ tìm không ý mà,nó được xếp cùng 1 số sách khoa học khác đấy :).

mothaibazoo

Vũ trụ trong vỏ hạt dẻ tên tiếng anh là THE UNIVERSE IN A NUTSHELL
hiện giờ ở nhà mình cũng có quyển này
Đọc hay gớm ,chất lượng giấy cũng tốt nữa

blackhole

Nếu bạn thích bản paper book thì chỉ việc download bản ebook về rồi đi in, vừa đẹp lại là bản có mầu. Bản bán ngoài thị trường thì chỉ in hình đen trắng thui. Bản tiếng anh của nó là "the universe in a nutshell". :)