Kính TV Phản xạ H-Libra của Sky mới tạm hoàn thành

dungsawaco

của em cũng thấy rõ cả vạch của nó, nhưng chụp hình nó thì đúng là không thể vì rung quá, chân đế của anh có chắc ko? có thể chụp được ko vậy anh??
Chân đế anh cũng lắc dữ lắm , xem thì đc nhưng chụp hình thì hơi căng ^_^.
Đang tính mua thêm cái Thị kính Ploss 20mm để ..... chuẩn trực kính :sm (64)::sm (64):

@Anh Sky chủ nhật này (25/9/2011) anh rảnh không em chạy qua chổ anh nghía cái chân đế chút. Em làm mất số đt của anh rồi có gì anh nhá cho em phát nhen 0979.390.499.

Ðề: kính 150 của sky_love

Sau 1 thời gian chuẩn bị. nhờ sự giúp đỡ rất nhiều của anhcos, mình cũng đã tạm hoàn thành Kính thiên văn phản xạ 150 mm H-Libra, với chân đế xích đạo bám nhật động ( tạm thời điều khiển bằng tay, mình đang ráp motor DC hộp số cho nó)
Kính thì mình ráp lâu rồi nhưng chân đế xích đạo thì mới làm xong được khoảng 1 tuần, hôm lên nhà anh Thuỷ thấy cái chân đế xích đạo phê quá, mình về máu me kiếm đồ làm luôn, cũng may có dự án máy của Long mà có cơ hội sử dụng ké máy tiện với anh cos, không thì chắc cũng không xong được ^^! cám ơn anh nhiều ạ
sau đây là mấy cái hình em nó, chưa sơn sửa gì nhá vì bận quá, cũng chưa chụp được quả hình mặt trăng với sao thổ nào show lên nhưng mình đảm bảo quan sát ngon lắm, trời không mưa đêm nào cũng ngắm hết :D

nhà mình chém nhẹ tay ná ^^!

Thợ cơ khí nào làm cái chân ẹ quá :(

Kính bạn làm chất lượng đấy. Nhưng mình thấy cái chân kính hơi quá sức. Trông nó có vẻ mỏng manh quá. Theo mình bạn nên đầu tư mua 1 cây ống sắt mà làm chân. Làm nó cao hơn chút nữa đứng ngắm cho thoải mái.

sky_love

Kính bạn làm chất lượng đấy. Nhưng mình thấy cái chân kính hơi quá sức. Trông nó có vẻ mỏng manh quá. Theo mình bạn nên đầu tư mua 1 cây ống sắt mà làm chân. Làm nó cao hơn chút nữa đứng ngắm cho thoải mái.
Thợ cơ khí nào làm cái chân ẹ quá
chẹp! thanh lý cho thầy Chincat cả tháng nay rồi mà còn bị chém nữa ^^! giỡn thế chứ thanks các bạn đã ghé qua topic.
cái chân đế đó làm trong 1 ngày chủ nhật đó các bạn! bạn nào làm 1 ngày được như vậy mình bái làm sư phụ :D

chẹp! thanh lý cho thầy Chincat cả tháng nay rồi mà còn bị chém nữa ^^! giỡn thế chứ thanks các bạn đã ghé qua topic.
cái chân đế đó làm trong 1 ngày chủ nhật đó các bạn! bạn nào làm 1 ngày được như vậy mình bái làm sư phụ :D

:( 2 giờ bao sơn khô lun :( hìhì