Kết bạn với các giảng viên nước ngoài, cải thiện kỹ năng anh văn

Trung tâm ECS hiện đang tổ chức chương trình "Cùng giảng viên nước ngoài về quê ăn tết".
Mục đích:
-giúp người nước ngoài tại Việt Nam biết được không khí đón tết của người Việt.
-Giúp người Việt Nam cải thiện kĩ năng giao tiếp tiếng anh, có được tình bạn lâu dài với những giảng viên nước ngoài tại Việt Nam
Đăng kí từ nay đến ngày 10/12. Thông tin chi tiết có tại website: http://www.englishclubsaigon.com/

Từ trước tới nay em đã tìm kiếm khắp các diễn đàn nước ngoài nhưng rất khó để tìm được địa chỉ email của các bạn. Vậy qua topic này có ai biết email của bạn nào bên Anh hoặc Mỹ thì post lên cho em nhé, em rất muốn rèn luyện khả năng tiếng Anh của mình. Cảm ơn nhiều ai giúp em.!!!

Từ trước tới nay em đã tìm kiếm khắp các diễn đàn nước ngoài nhưng rất khó để tìm được địa chỉ email của các bạn. Vậy qua topic này có ai biết email của bạn nào bên Anh hoặc Mỹ thì post lên cho em nhé, em rất muốn rèn luyện khả năng tiếng Anh của mình. Cảm ơn nhiều ai giúp em.!!!
Anh chia sẻ cái này.
Chẳng ai có thể cho em email của người khác, trừ khi được sự đồng ý của người đang dùng email đó, bất kỳ ai, cả trong lẫn ngoài nước. Email trong văn hoá Tây phương, đó là mốc đánh dấu sự phát triển trong mối quan hệ cá nhân, ai cho em email của người khác mà chẳng nói năng gì là tệ lắm, em nên biết để tránh dùng và phản hồi lại với người cho.

Giải quyết vấn đề từ ngọn, em cần tham gia các CLB để tạo môi trường giao tiếp, tham gia các chương trình quốc tế ở Việt Nam để làm quen. Nếu em k có điều kiện như TP.HCM hay HN, em có thể tham gia những cuộc thi như UPU. Nếu em chê UPU toàn con nít, em có thể gửi thư trực tiếp đến các trường quốc tế (VD Trường quốc tế TP.HCM), họ sẵn lòng giúp em trao đổi thư với các bạn. Một lựa chọn khác là em có thể kiếm những người nước ngoài đang ở tại địa phương của em, chịu khó tới làm quen, họ luôn vui vẻ đón tiếp, thường thì họ sẽ rất thích giữ liên lạc và trò chuyện với người dân địa phương (nhất là những người chịu khó đi ra khỏi TP.HCM hay HN để làm việc, sinh hoạt). Luôn dõi theo các chương trình nước ngoài ở địa phương mình để đón đầu, một kinh nghiệm rất cần đấy!

Nói thật thì ngày trước bạn nước ngoài của anh toàn là quen qua game online cả (chơi server quốc tế :)))! Từ từ rồi thì quen biết thêm người này người kia ở ngoài! Cố gắng nhé!