Hội Water Rocket Viet!!!

Mong nhanh chóng có những giải giao hữu cho vui !!!
Mà MK mới nghiên cứu về tên lửa cơ bản là 1 tầng là bắn xa vs bắn dù thoai. Còn ghép tầng thì chỉ mới bắt đầu nghiên cứu à

haianh_zeee

Thành Viên CLB Thiên Văn Nghiệp Dư TPHCM - HAAC
hiện CLB đã từng nghiên cứu tách tầng và ghép tầng nhưng bị bỏ ngõ khá "sâu" và 1 vài "tổ trưởng tổ dân phố" không còn phụ trách nên tên lửa nước của CLB cũng có phần cập rập. Chưa chỉnh chu và có khi phải bắt đầu lại từ đầu (đem ra ngoài đầu ngõ)

thienvanlatatca

Hội em thì đang vận động mấy bạn trong trường với lại trường em mới tham gia nên mong được mấy anh chỉ bảo :D hì hì

ok, bạn học truong nao vay? để mình xem có gì rảnh xuống đó trợ giúp. Anh em ơi, tuần sau nữa mình sẽ đi sang mấy trường trong TPHCM và Biên Hòa để phụ giúp mấy bạn đó mở CLB, bạn nào rảnh thì đi với mình nha (pm sdt :01278011295) :-d

Tình hình có NTN Q5 - HAAC - PAAC..
.. Võ Thị Sáu - Phú Nhuận - Minh Khai - Trưng Vương.. đủ để tạo giải tứ hùng THPT rồi ấy nhỉ! -^^-

Các đội cố gắng chuẩn bị nhé, CLB sẽ hỗ trợ hết mình, trước mắt sẽ gửi thư ngỏ chính thức cho các trường đã từng một thời máu lửa như Lê Hồng Phong, Nguyễn Thượng Hiền, Tân Bình, v.v.. và cả các trường khác nữa!
Anh ơi có gì tuần sau nữa anh giúp em đi xuống mấy trường trong TPHCM, Biên Hòa với em để phát động nha anh... :-d

Bien Hoa o cho nao? Co gan phuong buu long ko?!
Mình sẽ xuống trường Ngô Quyền trước đã, có bạn nào muốn đi chung không??? :-d

Nếu có các bạn HAAC hỗ trợ, thầy xin phép BGH trường THPT Phú Nhuận đăng cai một cuộc thi bắn tên lửa giao lưu với các trường. Long đi du học rồi, Tuấn Anh lên núi tu hay sao đó, không thấy mặt.
Trước mắt thầy muốn có một buổi biểu diễn và hướng dẫn HS làm tên lửa nước. Mấy đứa biết làm thì ra trường mất rồi, mấy đứa còn lại thì học lớp 12 , thời gian học không đủ. Chỉ còn lại mấy đứa lớp 10 thì chưa biết gì. Các bạn giúp thầy nhé.
được thôi thầy ơi, con đang tính tuần tới con sẽ đi sang các trường bạn vận động và hướng dẫn anh em luôn, nhưng con sợ một mình con làm không nổi, con cần 1 số anh em giúp con... :)

Yusin

bên trường THPT Nguyễn Công Trứ tụi em cũng định thành lập clb tên lửa nước của trường, nhưng mà chưa 1 ai nắm đc kỹ thuật của nghề chơi này hết :">... Các anh có thể cho tụi em đi ké để học tập kiến thức đc ko ạ

Hix. Mới đi Phan Thiêt về. Sáng nay lại qua Q8 hướng dẫn tên lửa. Dù rằng rất mệt nhưng vì phong trào nên phải cố lết thôi.

Sẽ đăng hình ảnh 2 hoạt động vừa rồi cho anh em lấy khí thế. Còn bây giờ ngủ chút đã. Quá phê

bên trường THPT Nguyễn Công Trứ tụi em cũng định thành lập clb tên lửa nước của trường, nhưng mà chưa 1 ai nắm đc kỹ thuật của nghề chơi này hết :">... Các anh có thể cho tụi em đi ké để học tập kiến thức đc ko ạ
ok bạn, có gì tụi mình sẵn sàng chỉ bạn luôn, bạn có thể liên lạc mấy anh trong CLB để biết lịch bắn tên lửa sắp tới để có gì tham gia nha bạn :)

Tri_paac

- Anh sóc có lịch cụ thể hay dự kiến về những tiết mục biểu diễn chưa anh ? để tụi em canh để bắt tay vào làm . chứu giờ chưa tập trung được gì hết !

haianh_zeee

Hien h Luc luong ben HAAC rat it hoac ko co! Neu cac ban co nha y tham gia de thi dau hoac chi de bit co cau hoat dong, tham gia cho vui co the dang ky vs minh wa dia chi sau: haianh.zeee@gmail.com vs mau dang ky nhu sau:
Ho ten:
Nam sinh:
Nick(Y!M or 4r):
So dien thoai:
Thuong tru:

- Anh sóc có lịch cụ thể hay dự kiến về những tiết mục biểu diễn chưa anh ? để tụi em canh để bắt tay vào làm . chứu giờ chưa tập trung được gì hết !
Ngày Chủ nhật này sẽ tổ chức cho các đội bên Q8 thi đấu bắn mục tiêu.
Còn lực lượng chúng ta sẽ biểu diễn những quả tên lửa nâng cao.

Dự kiến những quả tên lửa được NTN Q5 biểu diễn:
- 2 quả ghép tầng bung dù áp suất và bung dù cơ bản.
- 2 quả tách tầng với 2 kĩ thuật tách trọng lực và áp suất
Còn lại anh em muốn thêm loại tên lửa nào thì mình cứ đề xuất thêm.

Mục tiêu của anh là giới thiệu sân chơi rộng rãi đến mọi người trước, làm cho mọi người đam mê rồi mình mới tổ chức giải đấu mở rộng sau. Anh em nào cùng chí hướng thì đi với anh nhé.

Đã cập nhập danh sách các thành viên ở trang 1 rồi đó. anh em có gì liên lạc nhau nhé
Sau này Socsensac sẽ cập nhập lịch trình của hội và lịch off tại 1 topic khác để anh em tiện theo dõi.

haianh_zeee

Em vào được không anh Hải Anh :D , 2 clb luôn :D
đc chứ e! cứ vào thoải mái có gì anh sẽ cho e phụ trách hộ anh nhóm dưới thành phố lun vì h anh chỉ rảnh có thứ 4 đến thứ 6 thôi. có rảnh thì đi xem xét tình hình ở thành phố thế nào với anh Vinh nhé rồi có điều kiện thì rủ vào hội ta luôn 1 thể. thanks e hen

HAAC cử Hải anh là trưởng nhóm HAAC trong Hội Water Rocket Viet nhé. Hải anh sẽ qui tụ các thành viên HAAC tham gia vào hoạt động tên lửa nước của hội.

@Nguyendongthuc : Mình sẽ tham gia với bạn. Bạn cần hỗ trợ về mặt vật dụng và tài liệu thì mình sẽ giúp đỡ. Hiện nay mình cũng đang biên soạn tài liệu cho tên lửa nước cơ bản và nâng cao rồi. Đang đợi Vietastro chính thức ra mắt là up liền.

Ngày Chủ nhật này sẽ tổ chức cho các đội bên Q8 thi đấu bắn mục tiêu.
Còn lực lượng chúng ta sẽ biểu diễn những quả tên lửa nâng cao.

Dự kiến những quả tên lửa được NTN Q5 biểu diễn:
- 2 quả ghép tầng bung dù áp suất và bung dù cơ bản.
- 2 quả tách tầng với 2 kĩ thuật tách trọng lực và áp suất
Còn lại anh em muốn thêm loại tên lửa nào thì mình cứ đề xuất thêm.

Mục tiêu của anh là giới thiệu sân chơi rộng rãi đến mọi người trước, làm cho mọi người đam mê rồi mình mới tổ chức giải đấu mở rộng sau. Anh em nào cùng chí hướng thì đi với anh nhé.
ủa vậy anh em định tổ chức lúc mấy giờ, còn anh em tham gia khóa học thiên văn sao đi được?
@Nguyendongthuc : Mình sẽ tham gia với bạn. Bạn cần hỗ trợ về mặt vật dụng và tài liệu thì mình sẽ giúp đỡ. Hiện nay mình cũng đang biên soạn tài liệu cho tên lửa nước cơ bản và nâng cao rồi. Đang đợi Vietastro chính thức ra mắt là up liền.
àh, phần tài liệu chắc tụi mình cũng lo được rồi, tuy nhiên để tăng phần thuyết phục thì tụi mình cũng phải bắn thử cho thầy cô coi, mà mình mới sửa lại được cái tên lửa 1 tầng à, mấy cái tách, ghép tầng chưa sửa được, kỳ trước bắn ten ben hết rồi...mà mấy ngày nay tụi mình thi nên không rảnh nữa, không biết bạn nào rảnh giúp mình được không nhỉ? nếu được thì tuần sau mình xuất kích sang các trường luôn (lịch đi thì để mình thảo luận lại với thầy cô ở bên đó đã ) :)

Có nhóm nào ở đại học Nông Lâm không, cho tui tham gia với :sm (64):
Đại học Nông Lâm ở Thủ Đức hả bạn. Có đội tên lửa của NTN Thủ Đức đó. NTN Thủ Đức và NTN Q5 thường xuyên trao đổi với nhau về sân chơi tên lửa. kỹ thuật của 2 bên cũng giống nhau. Nếu bạn cần thì mình sẽ liên lạc giới thiệu cho bạn.

ủa vậy anh em định tổ chức lúc mấy giờ, còn anh em tham gia khóa học thiên văn sao đi được?

àh, phần tài liệu chắc tụi mình cũng lo được rồi, tuy nhiên để tăng phần thuyết phục thì tụi mình cũng phải bắn thử cho thầy cô coi, mà mình mới sửa lại được cái tên lửa 1 tầng à, mấy cái tách, ghép tầng chưa sửa được, kỳ trước bắn ten ben hết rồi...mà mấy ngày nay tụi mình thi nên không rảnh nữa, không biết bạn nào rảnh giúp mình được không nhỉ? nếu được thì tuần sau mình xuất kích sang các trường luôn (lịch đi thì để mình thảo luận lại với thầy cô ở bên đó đã ) :)
Nếu bạn cần giúp đỡ thì liên lạc với mình nhé. hiện nay đồ nghề đi hướng dẫn và biểu diễn của mình khá đầy đủ. Vì đang xây dựng lại sân chơi mà.

MỌi thông tin về mình đều nằm dưới chữ ký