Hình ảnh, cảm tưởng và bình luận hội trại thiên văn lần IV (ảnh trang 1,3,4,5,6)

caucon

Dạ phải -- thùy Linh ạ! Nik em là cẩu con ^^
Trở về từ hội trại rất vui và tràn trề năng lượng. Chạy khắp nơi luôn.
Hội trại năm sau nhất định tham gia.

Dạ phải -- thùy Linh ạ! Nik em là cẩu con ^^
Trở về từ hội trại rất vui và tràn trề năng lượng. Chạy khắp nơi luôn.
Hội trại năm sau nhất định tham gia.
Đã thế! Năm sau anh xuống làm trại viên. Anh ngày hôm nay mới tỉnh, mấy hôm trước toàn ăn gian giờ làm để ngủ thêm vào buổi sáng ^^.

biten

Thành Viên CLB Thiên Văn Nghiệp Dư TPHCM - HAAC
hihi a.Tuấn, a.Triều muốn xuống làm trại viên thì năm sau lấy ai hành hạ nhỉ :sm (80):

kaluza

Moderator
hihi a.Tuấn, a.Triều muốn xuống làm trại viên thì năm sau lấy ai hành hạ nhỉ :sm (80):
Tre già măng mọc mà em :D Các trại viên đầu têu hành hạ BTC năm ngoái như Duy, Đạt...năm nay đưa lên làm BTC nhằm "trả nợ" cho BTC năm ngoái, nhưng cuối cùng nợ nần thêm chồng chất :sm (66):. Chắc năm sau triệu tập hết các trại viên "siêu quậy" năm nay lên BTC nữa :))

lại nói tới những con người của hội trại đã vừa trôi qua.
Chị Luna: các bạn không tham gia hội trại lần này các bạn chưa thấy đủ những "lớp mặt nạ " của chị Luna nói riêng và ban tổ chức nói chung đâu, đặc biệt là các bạn nữ. Nhớ cái lúc nói về SIÊU BIKINI nhìn cái mặt của chị ấy, ui chu cha không biết diễn tả thế nào? có vẻ như chị ấy khoái chí lắm, khoái chí một cách kì lạ. Lâu nay ấp ủ muốn trả thù cánh mày râu mà nay mới được dịp. Tội mấy bạn nam lúc đó biết là sẽ có người lên "sàn catwalk" để tỏa sáng mà ai cũng sợ, mong không phải là mình. Chị Loan quả là cao tay.
Anh Duy chủ nhiệm: lúc đo bóng nắng nhìn anh cũng zui thiệt, bao nhiêu con mắt nhìn anh í, không kể máy quay chỉa tới chỉa lui mà mặt trời lại núp sau mây mới đau chứ. "Các bạn có thấy bóng nắng không? nó nằm ngay đây nè, tại mây nên không có thui, tưởng tượng đi" (cái này em nói dùm anh) Anh Duy nói mọi người phạm luật nhân quyền vậy mà lúc mọi người tới trạm anh ngang nhiên tấn công mọi người mà không thèm tuyên bố cũng không thèm tuyên chiến luôn, mà tấn công lén nữa chứ. hehe cuối cùng thì mọi ân oán cũng được kết thúc khi anh bị khiêng đi như Bác Giới.=))
Anh Tuấn anh này nằm trong BTC luôn nhưng mà anh này hiền nhất ít gây thù oán nhất luôn nè. Lúc bị "hành hình" cũng rất tự nhiên ung dung như chị Võ Thị Sáu vậy. Buổi tối cảm ơn anh vì những kiến thức mà anh chia sẻ cho mọi người nha.
Chị Hạ nghĩ về chị là :sm (11): nhất. "muốn qua trạm của chị các em phải "ăn" đủ một chén bột, và xịt xì dầu vài chục lần" Hành hạ người khác là thú vui của chị chắc! Mà mọi người lại đứng yên cho chị ấy hành hạ mới "nhục" chứ. Các bạn không biết lúc chị Hạ tắm bột cho mọi người đâu nhìn cái mặt của chị ấy mà có thêm hai cái sừng trên đầu nữa là y chang luôn:sm (15): Lấn sau mà có vô trạm chị Hạ là phải cẩn thận kẻo bèo nhèo rồi lại "chị là trạm ảo mà!" hỏi bà kon ko :sm (11): mới lạ đúng không?

may quá! e ở ngoài này nên ko bao h ở trong BTC :))
e sẽ luôn luôn đứng lên, luôn luôn cầm đầu đám phản tặc để hành hạ bất cứ BTC nào :))

Năm sau sẽ có thêm trò chơi dành cho BTC, trò "trốn tìm". cho BTC đi tìm chỗ nấp. Toàn thể trại viên sẽ đi tìm. Lỡ đồng chí nào mà bị tìm thấy thì sẽ bị "chôn đứng" chứ ko phải "chôn nằm" như đợt vừa rồi. :)) = )) =))

Chị Hạ nghĩ về chị là :sm (11): nhất. "muốn qua trạm của chị các em phải "ăn" đủ một chén bột, và xịt xì dầu vài chục lần" Hành hạ người khác là thú vui của chị chắc! Mà mọi người lại đứng yên cho chị ấy hành hạ mới "nhục" chứ. Các bạn không biết lúc chị Hạ tắm bột cho mọi người đâu nhìn cái mặt của chị ấy mà có thêm hai cái sừng trên đầu nữa là y chang luôn:sm (15): Lấn sau mà có vô trạm chị Hạ là phải cẩn thận kẻo bèo nhèo rồi lại "chị là trạm ảo mà!" hỏi bà kon ko :sm (11): mới lạ đúng không?
Vậy mà nguyên đám người không tìm ra Chị để "xử lại " ..cảm gíac ấy mới đã làm sao ...mấy ngày nay lúc nào cũng thiếu ngủ ...người cứ ể oải nhức mỏi ..nhưng cũng lắm hân hoan ...híhí
Chị thích nhất là ku Huybo vừa xịt xì dầu mà cái miệng cứ toe toét ..khi mà chị hỏi Em có thích mặt trời không ..haha ...đau bụng vì cười mất thôi =)) =))
@ Ku Vinh : không phải đơn giản ..chị có cái tên Hạ ác đâu nhé ...mức độ ấy còn nhẹ í ...vì chị biết thế nào chị cũng không bị xử mà xử tụi em ác quá ..thì khi đó chỉ có tức mà chết thui hà ... :sm (21):

Chuyện ngoài lề...
Hội trại đã qua đi, để lại trong lòng mỗi người người biết bao là kỉ niệm, ngọt ngào có, đau đớn có, vui vẻ có, hận thù có...1 hội trại đáng nhớ quá phải ko mọi người!!!
Thế nhưng đằng sau nụ cười còn có cả những giọt nước mắt, và câu chuyện sau đây là 1 minh chứng cho điều vừa nói mà trong số chúng ta ở đây có lẽ chưa ai biết được! Câu chuyện mang tên: NỖI ĐAU THẦM KÍN
Hôm ấy là 1 buổi tối thật đẹp, bầu trời quang mây, mặt trăng rực rỡ trên đầu, phố xá đông vui nhộn nhịp...Ấy qua chở mềnh đi ngắm ông trăng bự, ngắm phố xá Sài thành đông vui và mục đích cuối cùng là chạy qua Bưu điện thành phố- chỗ cả nhà tập trung chuẩn bị đi trại để đưa cho Tuấn đại ka chai...bàu đá :sm (12):

Đi dạo qua nhà thờ Đức Bà

[/IMG]

Đến nơi, thấy cả nhà đang tập trung, mọi người nói chuyện vui vẻ, thân mật và làm huyên náo cả...cái Bưu điện, mềnh được gặp lại 1 số anh chị, bạn bè mà cũng đã khá lâu ko liên lạc, thấy vui ghê, tự dưng lúc ấy cứ muốn đu bánh xe đi chơi với cả nhà cơ :p
Đang 8 khí thế, Méc đại ka hớt ha hớt hải phi xe tới kêu cần người chở đồ gấp, thế là đành dừng cuộc 8, mềnh với ấy phi xe qua nhà pé Thảo phụ lấy đồ, nào là khung trại, banner, nước nôi, mì gói, tá lả tùm lum, chạy ra chạy vô cái hẻm thở phì phì mà vẫn thấy vui, ko đi trại đc nhưng phụ cả nhà cũng koi như là có được hưởng xíu xiu không khí, zậy là cũng đc òi, hehe, dọn xong, xe tới, chất đồ lên xe, trên gương mặt mọi ng hiện lên nét hào hứng, háo hức với những gì sắp...xảy ra :sm (54):, thấy thế mà vui lây^^. Ngay lúc ấy, xung quanh ông trăng bự có mấy quầng "tùm lum sắc", đẹp ơi là đẹp, chị Loan với ku Khánh ra đứng bắn lia lịa, mềnh cũng móc đt ra chụp vài tấm (thấy ko khác cái bóng đèn là mấy @.@)

[/IMG]

Đến lúc tất cả đã lên xe và xe chuẩn bị chạy vẫn có vài người ngạc nhiên nhìn ra cửa xe "ủa, 2 đứa ko đi ah???", hehe, zậy là hum ấy mềnh đã lừa được rất nhìu người tưởng rằng 2 đứa sẽ đi trại :sm (54): (anh Thủy là 1 trong số đó, kakaka :sm (15):)
Xe chạy 1 quãng xa, mềnh cứ nhìn theo mà thấy tiếc tiếc, ấy bảo "thôi về chứ đứng đây 1 chặp lại xách xe chạy theo" ^^. Lúc ấy đã gần 12h.
Leo xe, đi về...10 mét..."Em, hình như...xe bị...lủng"
Nhìn xuống "Á..."...huhuhu :(:)(:)((................tự hỉu

Và kết quả là đây:

[/IMG]
[/IMG]
Tâm trạng của người trong cuộc:

[/IMG]

Nguyên nhân khách quan của cái sự zụ này là mấy cái đinh trong đống tre làm khung trại bị rớt ra sau quá trình lôi ra lôi vô cái hẻm nhà pé Thảo, găm phụp phụp zô cái lốp xe tậu nghịp đã chinh chiến đến...mòn T.T
Hồi kết của câu chiện là mềnh về nhà khi kim đồng hồ đã bắt đầu 1 vòng quay mới, mô phật, dù sao thì con cũng ko phải qua đêm ngoài đường:sm (72):
Tui hận, tui hận huhuhu :((

Tuy tớ và bạn không biết nhau nhưng tớ biết bạn là ai. dù gì cũng cảm ơn bạn, và chia sẻ những cảm giác của bạn đã trải qua nhe. Chúc những ngày tới luôn vui và hạnh phúc.

Ngay lúc ấy, xung quanh ông trăng bự có mấy quầng "tùm lum sắc", đẹp ơi là đẹp, chị Loan với ku Khánh ra đứng bắn lia lịa, mềnh cũng móc đt ra chụp vài tấm (thấy ko khác cái bóng đèn là mấy @.@)

[/IMG]

cái này anh đồng ý :sm (64):

Hồi kết của câu chiện là mềnh về nhà khi kim đồng hồ đã bắt đầu 1 vòng quay mới, mô phật, dù sao thì con cũng ko phải qua đêm ngoài đường:sm (72):
Tui hận, tui hận huhuhu :((

hận gì em, hận mình là Trang mah k được ngủ lang ah? :sm (66): lolz.

hèn chi lúc đi anh cứ thấy lòng nôn nao, em ah.. :sm (31):

5h30 sáng, đoàn đến đồi cát Phan Thiết:

Sau khi leo hì hục, cả nhóm đến được đỉnh chuẩn bị ngắm bình minh:

Ăn lấy lại sức :D

Bình minh:

Tranh thủ tác nghiệp:

Đồi cát:

Ngắm mặt trời lên:

Còn tiếp.... :D

@ anduchoaivinh: tks bạn, chúc bạn sẽ còn có nhìu kỉ niệm hơn nữa với gia đình HAAC :sm:.
@ anh babyboo: ước gì hồi xưa thầy em cũng nói như anh:sm (7):
@ anh Vũ: anh ko cần phải dìm hàng em thêm nữa :sm (61):

ORION

Moderator
Ngứa tay quá, định thêm màu mè vào nữa mà thấy ghê quá, tôi nghiệp con bé nên chỉ vầy thui, ít màu mè thì sự hi sinh mới đẹp ^^

Có ai muốn ps dìm hàng tấm nào hơm ;;)