HAS - Chương trình quan sát định kì! (VTV ghi hình)

khanhHAS

Moderator
Theo chương trình hoạt động đã đề ra của CLB, tháng 12 này, CLB sẽ tổ chức một buổi quan sát theo định kỳ. Hiện nay thời tiết Hà Nội đang rất tốt cho việc quan sát (trời khô, trong, không có mây, thời điểm quan sát rơi vào ngày 30 cuối tháng không có trăng)

Thời gian: 19h-22h ngày Chủ nhật 05/12/2010
Địa điểm: Đường Trần Thái Tông (Nguyễn Phong Sắc kéo dài) (sẽ có sơ đồ cụ thể sau)

Mục tiêu quan sát (mắt thường): Các chòm sao Hoàng Đạo (Ma Kết, Bảo Bình, Song Ngư, Bạch Dương, Kim Ngưu, Song Tử), các chòm sao Tiên Nữ, Anh Tiên, Thiên Vương, Thiên Hậu, Thiên Lang; Sao Bắc Cực, v.v...
Cho các bạn đến sớm: Tam giác mùa hè (sao Ngưu Lang và Chức Nữ)
Cho các bạn về muộn: Chòm sao Orion
Mục tiêu quan sát (qua KTV): Sao Mộc, Thiên hà Tiên nữ M31, Cụm sao Tua Rua M45, tinh vân Orion M42

Các bạn sẽ được phổ biến qua các kiến thức cơ bản về bầu trời: Thiên cầu, hệ tọa độ, các chòm sao, các hành tinh, các tinh vân, v.v...

Buổi quan sát này sẽ được Đài truyền hình Việt Nam ghi hình!

Đề nghị các thành viên HAS có mặt đầy đủ và rất hân hạnh đón tiếp các bạn có quan tâm đến thiên văn học tới dự buổi quan sát này!
Mong các bạn chuyển tiếp thông báo này đến bạn bè của mình.

Nội dung phần ghi hình xem thêm tại đây: http://thienvanhanoi.org/forum/showt...&p=757#post757
chú ý: sẽ có 1 vài bạn đc phỏng vấn nên ai đi thì sẽ có cơ hội đó ^^

Xin chân thành cảm ơn!
Thay mặt Ban chủ nhiệm HAS thông báo!

Gần TW thích thật đấy, VTV4 phát cả thế giới luôn.
HAS cố lên! Đã có thiên thời địa lợi giờ cố sao nhân hòa thật tốt nữa là OK ngay.

khanhHAS

Moderator
bây h PR rầm rộ và bọn em cũng đang còn mấy cái hướng đến cộng đồng như lớp học miễn phí cho học sinh nghèo.....!
cái vụ này là làm vs viện vật lý và công ty Khai Minh (công ty của 1 thành viên HAS) tổ chức :D

anhcos

Quản Lý Cao Cấp
Có địa điểm cụ thể chưa Khánh, em gái anh cũng muốn tham gia.

khanhHAS

Moderator
địa điểm là đường Nguyễn Phong Sắc kéo dài!
tập trung lúc 7h ở trước cửa ngân hàng nông nhiệp trên đường đó!
anh bảo em gái anh gọi cho em nhé!