Giới thiệu sách mới của Chincat.

Chincat

Xin phép BQT và các thành viên HAAC cho mình quảng cáo sản phẩm.

Mình mới xuất bản xong một cuốn sách và muốn giới thiệu với các thành viên HAAC đang học THPT. Hy vọng đó sẽ là tài liệu có ích giúp các bạn học tốt môn hóa lớp 12.
Mình cũng xin "thanh minh" một số điểm sau:
- Các bạn mua sách tại các nhà sách, mình không được có "tiền cò" hay lời lãi gì vì đây là do NBX phát hành.
. Chỉ được nhận nhuận bút một lần.
- Xuất bản sách nhưng rất ấm ức vì 99% nội dung sách là của mình viết nhưng bị bác Lễ đứng tên chủ biên
.(Bác này "đầu têu" ra bộ sách nhưng không viết). Có lẽ sẽ phải kiến nghị lúc tái bản, không được mình sẽ bỏ nghề viết sách vì "cốc mò cò xơi"
. Tên mình đứng thứ 3 vì xếp theo thứ tự ABC.

Mong được các bạn ủng hộ và góp ý cho lần tái bản sau được hoàn thiện hơn.

pvloc90

Thành Viên CLB Thiên Văn Nghiệp Dư TPHCM - HAAC
Hề hề, mua sách ở nhà sách thì đã đành, bao giờ thầy lên đây cho em mấy dòng ký tặng để em mang đi gõ đầu bọn trẻ con nó còn thiêng nhé.:D

đôi khi có nhiều cái bất hợp lý vậy đấy anh Chincat, ko chỉ viết sách mà viết báo cáo, tham luận gì cũng vậy, chưa khắc phục được

pvloc90

Chỗ em nghiên cứu khoa học, 1 thầy đề ra ý tưởng đứng đầu, nhóm còn lại 1 thằng làm, 10 thằng đề kèm tên lấy sái.=))

lequangthuy

Chỗ em nghiên cứu khoa học, 1 thầy đề ra ý tưởng đứng đầu, nhóm còn lại 1 thằng làm, 10 thằng đề kèm tên lấy sái.=))
Cái này kêu bằng "dây máu ăn phần".:(:(:(.
Thực ra, nếu công việc chỉ đủ cho 1 người thì 10 người kia nhúng tay vào làm chi cho nó rối ??? Ké cái tên là được rồi, đến công trình của mình thì...cho bạn ké lại. !!!!
Như vậy, chỉ cần nghiên cứu 1, ta sẽ có ..10 công trình để ghi vào lý lịch khoa học. cái này lại được gọi là ..."sống chung với lũ" :)):)):))
Sau này, thằng cháu nội mình sẽ đặt tên là Lê...A để lúc nào nó cũng đứng đầu sổ....