Đuôi Bi nozzle 5mm tự chế giá rẻ..............

DragonStar

Moderator
Sau bao ngày nghiên cứu, DragnStar tìm ra được một cách làm đuôi bi giá rẻ, nguyên liệu dể tìm (^^ chỗ nào cũng có bán hết), chất lượng của nó thì khỏi chê vào đâu,... các bạn tham khảo nhé...........

Đầu tiên chúng ta cần chuẩn bị các thứ sau:
1 ống nối có ren ngoài 21mm
1 vòi xe gắn máy ( đã rút lưỡi gà)
1 vòng đệm (cắt từ ruột xe)
1 con long đền
1 cây dũa sắt
1 con ốc
Kềm, vặn ốc,.........

Dùng dũa sắt dũa các bước ren sao cho có thể đút vừa phần đã dũa vào ống 21 mm

Gắn vòi xe vào Ống nối ren 21mm rồi vặn ốc chặt lại

Xong!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

shinichi

He he cái này thì giống đui bi dây rút thôi mờ
Nhưng cũng là 1 sự sáng tao mới của bạn cho cld
Thank !!

Symmetry

Quản Lý Cao Cấp
Great job!

Bắn thử thế nào? Bay lên được không chú. Tên lửa 1 chai đầu bé thế này bay mất kiểm soát lắm. Làm được ray và bộ cánh cho nó ổn định cũng là một thách thức không dễ chút nào.

DragonStar

Moderator
Cái này em định dùng làm cho tên lửa 3 chai trở lên, em mới làm đuôi bi ah, vài ngày nữa test xong sẽ post clip lên,........

Tri_paac

- có ý tưởng đấy . bịt 21mm làm hơi dài . không nhất thiết phải có bịt 21mm đâu .
- lúc ống 21mm vào lại bịt 21mm hình thứ 3 , bạn nên làm cho khoảng cách chỗ đấy khít lại , dùng thêm nệm cao su . như vậy sẽ hạn chế xì .
- nhưng mình nghĩ với vòi xe máy khoảng 3-->5 li thế này khó đẩy được 1 chiếc tên lửa lên . nhưng chúc ý tưởng của bạn thành công .

nguyenvanlong

tui lam duoc roi nhung sao cho~ day rut' no con` bj xi`!!! ai co gjai phap' khắc phục thì chỉ nha!!!!

DragonStar

Moderator
Cái clip quay hồi trước tết, rất thành công, nhưng thằng bạn đang giữ, đạo này học nhiều quá, không có thời gian chỉnh sửa clip, các bạn đợi nhé,.... Vài ngày nữa sẽ có

hoangphuong601

ờ ý tưởng cũng hay. Nhưng bạn chỉ cần mua thêm 1 cái ren trong để nối lại thôi cần gì bỏ sức ra ngồi mà dũa. Nhỡ nó không khít. Khí xì ra ngoài ^^

dangquang kdc

Thành Viên CLB Thiên Văn Nghiệp Dư TPHCM - HAAC
bạn làm loại tên lửa nào, bạn đưa hình ảnh để tụi mình test thử cho :)

dangquang kdc

Thành Viên CLB Thiên Văn Nghiệp Dư TPHCM - HAAC
Hình ảnh về lần bắn tên lửa của bạn với cả phần đuôi bi.