Danh mục phim khoa học HAAC

anhcos

Quản Lý Cao Cấp
Ancos ơi, up lại những phần còn thiếu trong http://www.mediafire.com/?se2mhteg4gk8z đi. Hiện tại đã down được 1/10 tổng số link nhưng lại chỉ có 1/10 bộ phim trong số link đã down là có đầy đủ các phần. Đa số bị thiếu nên hì hục down về cũng chỉ để ngắm, không ghép phim được.
Sớm update cho anh em để phục vụ SWS nhé.
Thanks&regards!
Cụ thể hơn đi em, VD như phim nào bị thiếu và thiếu part thứ mấy, anh sẽ re-up liền. Chứ anh không ngồi kiểm tra nổi đâu.

Cụ thể hơn đi em, VD như phim nào bị thiếu và thiếu part thứ mấy, anh sẽ re-up liền. Chứ anh không ngồi kiểm tra nổi đâu.
Anh nói được như vậy là tốt rồi, chứ ngồi kiểm tra lại chắc mất cả ngày không hết. Em sẽ kiểm tra giúp anh những phần còn thiếu. Anh up lại giúp em để em sưu tầm đồng thời coi như làm một kho phim dự trữ thứ 2 cho mọi người ở ngoài này. Có thể anh nên up sang một acount khác của MF để nó đỡ xóa file của anh.
Trước mắt em liệt kê ra đây khoảng hơn 40 phim còn thiếu nhé. Em sẽ liệt kê tiếp, anh cứ up tạm cho này giúp em trước đã. Khi nào xong anh báo giúp em luôn nhé.
Tên phim -- Phần còn thiếu
1. Ocean World - part 1
2. Dien Bien Phủ - part 6+7
3. Frozen Seas - Part 1+2+4
4. The key to the cosmos - chỉ có part 1
5. The undeclared War - part 1+4+5+8+…
6. Open Ocean - part 3+4+5+6+8+…
7. The Illusion of Reality - chỉ có part 3
8. Search and Destroy - part 1+2+7+…
9. Showdown in the Iron Triangle - part 2+4+7
10. Seasonal Seas - part 1+4+5+7+…
11. Count down to Tet - part 2+3+4+6+…
12. Coral Seas - part 3+5+6+8+…
13. The Tet Offensive - part 1+2+5+7
14. War on the DMZ - part 6+…
15. Coasts - part 3+4+5+6+7
16. Siege at Khe Sanh - part 3+5+7+…
17. Making Wave - part 2+5+6
18. Get Home-it is - part 5+8+…
19. A world of Water - part 6
20. Alien Planets - part 2+5+11
21. Aliens - part 3+4+5+6+13+17+20
22. All hands - part 2+4+…
23. Born to move - part 3+5+7+8+9+12+14+15+17+20
24. Deep Space Disasters - part 2+3+5+6
25. Destiny - part 12
26. Empire of the Sun - part 1+3+5+7+12+14+19+23+28+29
27. From pole to pole - part 3+4+6+7+15+17+20+22
28. Great Rift valle - part 8+…
29. How the Sky Work - part 1+3+…
30. There a Creator - part 3+8+9
31. Life after Dead - part 3
32. Mysterious places - part 7+…
33. New Dawn - part 4+…
34. Oceans - part 2+3+8+12+14+15
35. Ordinary Supermen Vietnamese- part 2
36. Raketnaja Gonka - part 3+…
37. Saturn V - part 1
38. Secrets of the Sun.mkv - part 7+17+18+19+20
39. Seven Wonders of the Solar system- part 1+6+…
40. Star Stuff - part 3
Thank you very much!

anhcos

Quản Lý Cao Cấp
Thank em nhiều, reup thì không lâu, nhưng MF nó cứ xóa dần dần file của mình mà không báo trước.
Có những phim đã vì ép sub lên rồi chia nhỏ ra để up, cho nên sau này không còn file ép để chia lại, nên những phim đó phải xóa và up lại hoàn toàn.

Sorry anh, em vừa kiểm tra lại lần nữa, hóa ra link trong shared folder của anh nhiều quá, nhiều đến mức chương trình không bắt được hết link chứ không hoàn toàn thiếu như em vừa nêu. Em sẽ lần lượt lấy từng film, phần nào thiếu em sẽ tổng kết lại và báo lại cho anh. Chắc phải mất cả tháng không lấy được hết chỗ phim hay của anh - hâm mộ ông anh quá!!!!

Bạn ơi, bộ phim Acient Alien S03 có một số tập bị thiếu phần phụ đề tiếng việt, bạn bổ sung thêm giùm mình nha, bộ phim này rất hay, cảm ơn bạn nhiều lắm!

anhcos

Quản Lý Cao Cấp
Bạn ơi, bộ phim Acient Alien S03 có một số tập bị thiếu phần phụ đề tiếng việt, bạn bổ sung thêm giùm mình nha, bộ phim này rất hay, cảm ơn bạn nhiều lắm!
Súp Việt người khác nấu chưa xong, lúc nào có mình sẽ up.

@anhcos Cho em hỏi là bộ phim story of math tập 4 sao không có việt sub vậy, hay là hardsub ?
Tập 4 anh chưa biên tập nữa, chắc đợi qua đợt trại đi em.

Hi` anh cố gắng làm xong sớm nha.em nóng lòng muốn xem tập 4 rùi hi`.Chán vì vốn tiếng Anh của mình không đủ để nghe hiểu hic hic.

Bộ phim Acient Aliens phần S01 tập 5. The Return bị thiếu part 7 rồi bạn, bạn có thể bổ sung giúp mình ko? Cảm ơn bạn nhiều lắm

anhcos

Quản Lý Cao Cấp
Bộ phim Acient Aliens phần S01 tập 5. The Return bị thiếu part 7 rồi bạn, bạn có thể bổ sung giúp mình ko? Cảm ơn bạn nhiều lắm
Sẽ up lại thôi, thi thoảng bạn check lại xem có chưa.

anh anhcos có phụ đề tiếng anh bộ "Through the wormhole" - season 2 (2011) ko cho e xin với.
Trong thư mục films --> Through the wormhole S02 đó em, có 5/6 sub En.

Mình đã kiểm tra và có part 6 rồi, cảm ơn bạn nhiều lắm, nhưng bây h lại thiếu mất part 9 rồi (bộ phim Acient Aliens phần S01 tập 5.The Return), khi nào rãnh bạn up lên hộ mình nha!Thanks

blackhole

Sorry anh, em vừa kiểm tra lại lần nữa, hóa ra link trong shared folder của anh nhiều quá, nhiều đến mức chương trình không bắt được hết link chứ không hoàn toàn thiếu như em vừa nêu. Em sẽ lần lượt lấy từng film, phần nào thiếu em sẽ tổng kết lại và báo lại cho anh. Chắc phải mất cả tháng không lấy được hết chỗ phim hay của anh - hâm mộ ông anh quá!!!!
Sau khoảng nửa tháng download kho phim khổng lồ của anh, em liệt kê một số phim thiên văn còn thiếu, anh up lại giúp em để em hoàn thiện phim nhé.
1) 5th Dimension - Supernatural Science
Exorcism.avi - part 3
Mind Over Matter.avi - part 6
Reincarnation.avi - part 1+5
Telepathy.avi - part 1+2+3
2) Wonder of the solar system:
Empire of the Sun - part 14
The Thin blue line - part 27
Dead or alive - part 15
3) Destiny In Space 1994 720p.mkv - part 2+10
4) Ancient Aliens S01 [Vn]
3. The mission - part 6
5. The return - part 7
5) Journey through space - part 13+…
6) Monster of The Milkyway - part 2
7) Moon machines
1. Saturn V - part1
8) Through the wormhole S01
2. The Riddle of Black Holes - CRC failed in 2. The Riddle of BlackHoles .mkv. (lỗi này không sửa được, nếu có thể anh up lại hoặc cho em địa chỉ trên server khác.)
9) 7 wonders of the solar system 3d - part 27
Tạm thời là vậy, anh up sớm nhé. :sm (64):

Linh92

Anh xem lại giúp em cái phim Monster of The Milkyway với ạ. Cái part 2 bên Mediafire tiêu rồi anh ạ. Dow về được nhưng không bung nén đươc

bên megashare thì cũng bay link luôn rồi ạ

anhcos

Quản Lý Cao Cấp
File nén rar đều tăng dung lượng 5% so với bình thường, dùng để tự sửa lỗi khi tải về.
Nếu part2 hư, em mở nó lên bằng winrar, ấn Ctrl+R (hay Alt+R) để vào chức năng Repair, đợi một hồi nó sẽ sửa lỗi và tạo ra có tên giống hệt file cũ và thêm "fixed." vào đầu tên file đã sửa. Nếu không repair được thì chịu khó tải lại từ máy khác.

Repair xong, xóa file cũ, và đổi tên file sửa thành tên file cũ, giải nén lại là được.

Kẹt quá thì lấy link file đã úp chết sub Việt lên đó:
ftp://vietastro@media.thienvanhoc.org/Phim_thien_van/Monster_of_the_Milky_Way.flv