Cuộc thi KPTV: Điểm thi vòng chung kết trang 6.

Graviton

Ðề: Thông báo cuộc thi "Khám Phá Thiên Văn 2009"

Thì em làm được câu nào hay câu đó,
Khoảng 1 nửa câu hỏi là cấp 2 có thể làm được.
Sẽ có phần quà cho thí sinh nhỏ tuổi nhất.
Đáng lẽ sẽ phải chia bảng theo lứa tuổi, nhưng năm nay chưa thực hiện được.
Các thí sinh đa phần là học cấp 3 và đang học đại học nên đề thi chung không thể chỉ giới hạn ở cấp 2 được.
----
Phần thưởng cho người nhỏ tuổi nhất là cái gì vậy anh, chắc trong số những người dự thi em nhỏ nhất quá, HIC.Đề khó quá, em làm một hồi ra thế này nè :sm (39)::sm (77)::sm (31)::sm (72)::sm (22)::sm (84)::sm (33)::sm (72)::sm (14)::sm (39)::sm (61):

Ðề: Cuộc thi KPTV: Lùi hạn nộp bài đến 7h sáng T4 29/4/2009

Có 10 bạn đã nộp bài cho vòng thi chung kết. Nhìn chung các bạn đều làm khá tốt, Câu tính toán tên lửa nước hầu như các bạn đều bỏ ^^.
Năm sau sẽ chia bảng để các bạn học cấp 2 không phải làm những câu mà chỉ học cấp 3 mới làm được.

Năm nay thì chỉ có phần thưởng khuyến khích cho thí sinh nhỏ tuổi nhất vào vòng chung kết. Còn thưởng gì thì để CLB cân đối ngân sách đã ^^.

Kết quả và đáp án chi tiết của bài thi sẽ đăng vào đầu tuần sau.

He He sau khi làm thì mình biết rằng trong số 57 người tham gia ít ra mình cũng đẫ đã vượt qua 47 người

chừng nào thì có kết quả vậy anh? Mấy anh có post đáp án lên forum ko hay tụi em sẽ phải tự tìm câu trả lời vậy ạ?:sm (18):

pvloc90

Thành Viên CLB Thiên Văn Nghiệp Dư TPHCM - HAAC

Anh Tuấn có thể nói qua cho em biết bài tên lửa nước ứng dụng cái gì ko?:((
Bảo toàn động lượng, Bernoulli hay Khí lý tưởng.:((

em nghĩ bài tên lửa nước sử dụng định luật bảo toàn năng lượng, nhưng mà cũng hok biết phải làm sao nữa, bài đó tới 3 điểm luôn, mấy anh ra đề ác quá:(

Bài tên lửa nước coi như nước phun đều thì lực đẩy không đổi nhưng khối lượng lại giảm dần => gia tốc tăng dần => :sm (39):

pvloc90

Gia tốc đâu có tăng dần.:|
Không biết áp dụng cái gì luôn.
Bảo toàn động lượng không được vì nước phụt ra gián đoạn.
Bernoulli không được vì khí bị nén.
Khí lý tưởng không được vì không có kiến thức về đoạn nhiệt.

Dự kiến là hôm nay (CN 3-5) sẽ có kết quả cuộc thi, nhưng người tính ko bằng khách sạn tính. Mình đi Đà lạt ở Khách sạn không có internet nên chẳng làm được gì cả. Như vậy anh chị em đành chờ thêm 1, 2 ngày nữa.

Đã chấm xong phần lớn các câu, chỉ còn câu 11 và 12 do các bạn lý luận lung tung nên phải xem có cho được điểm nào hay không :sm (85):

Nhìn chung kỹ năng google giỏi + khả năng phân tích sẽ giúp khá nhiều cho các bạn.
Bài trình bày tốt nhất là của Phạm Vũ Lộc
Bài trình bày rối mắt nhất nhất là của Đặng Tuấn Duy (hỏi 1 trả lời 100)

Đây là 2 thí sinh dẫn đầu số điểm hiện nay

pvloc90

Huỵch huỵch...:-ss Amen. :((

Tân Khải là thí sinh trả lời ẩu nhất chỉ cho mỗi kết quả mà không có lý giải nên chỉ được nửa số điểm cho câu trả lời.

anh Tuấn ơi hồi hợp quá, mau cho tụi em biết kết quả đi

Jupiter

Moderator

Oh....đề bài có bảo lý giải ko a =))! e ko có thời gian, làm đại để à =))! Tính toán qua loa bởi lười làm quá :))! biết chắc là ko có giải gòi hihi!

Graviton

Anh Fairy ơi em được mấy điểm vậy, chắc 0 điểm quá àh, anh cho tụi em biết kết quả đi, hồi hộp quá!!!!!!!!!!!!!!

Đã chấm xong phần lớn các câu, chỉ còn câu 11 và 12 do các bạn lý luận lung tung nên phải xem có cho được điểm nào hay không :sm (85):

Nhìn chung kỹ năng google giỏi + khả năng phân tích sẽ giúp khá nhiều cho các bạn.
Bài trình bày tốt nhất là của Phạm Vũ Lộc
Bài trình bày rối mắt nhất nhất là của Đặng Tuấn Duy (hỏi 1 trả lời 100)

Đây là 2 thí sinh dẫn đầu số điểm hiện nay
anh Tuấn nói thế tội nghiệp em lắm
em dò hết các câu trả lời theo ý muốn, đưa vô bài để phòng, sẽ kiểm tra 1 lần rồi xóa, vì nó cũng là kiến thức mà
có điều mấy bữa nay làm việc bên này, từ 6h sáng tới 11h đêm, ko nối mạng và ko dám dùng máy tính
ko sửa được đành dùng nó gửi bài luôn sợ ko kịp giờ, thành ra tùm lum thứ trong đó

xếp hạng chỉ căn cứ vào điểm bài tự luận hay cả bài trắc nghiệm nữa vậy anh? Nếu chỉ chấm bài tự luận thì em rớt thẳng cẳng òi>.<

có kết quả rùi pà con ơi, hài quá đi, mình được 1 cái bản đồ sao zí 1 cái giấy chứng nhận nữa nè,hahaha=))

Chưa phải là kết quả chính thức đâu em, hồi sáng anh hơi vội đã gửi email, còn câu 11 vẫn còn đang cân nhắc ^^
---
Đề thi kì này quá khó với các bạn học cấp 2, kể cả các bạn học cấp 3 nhưng chưa hết lớp 12 vì chưa học đến các kiến thức cho thi.

Thông báo:
Về việc chậm có kết quả chính thức cuộc thi Khám Phá Thiên Văn

Một thành viên ban giám khảo đang bị bệnh nên chưa thể cho đáp án cụ thể và tổng kết kết quả cuối cùng, mong các thí sinh thông cảm