Cùng thư giãn với những chòm sao

AstroBoys

Thành Viên CLB Thiên Văn Nghiệp Dư TPHCM - HAAC
clip rất hay ! mình thấy được 2 chòm sao quen thuộc ,chòm orion và scorpion

Đầu tiên là 2 chòm sao Tiểu hùng tinh (Gấu nhỏ) có sao Bắc cực ở đuôi và chòm sao Thâp tự phương nam. Hai chòm sao đại diện cho hướng Bắc và Nam.

Sau đó là chòm sao Orion ở phía tay phải và một tam giác ở bên trái ? chắc tượng trưng cho tam giác mùa đông quá.

Tiếp: chữ W đặc trưng cho chòm Tiên Hậu, bên phải là dạng hình thoi của chòm Thiên Cầm (Lyra) với sao Chức Nữ.

Màn tiếp theo là cánh chim của chòm Thiên Nga.

Chòm tiếp thì chưa hình dung ra ??? anh em nào phụ với !

Sau đó là chòm Nhân mã - Centaurus

Đâu có chòm Bọ cạp Scorpion đâu ta ???

L

Lam Phong

Guest
ủa rõ ràng nó để chữ "SCRPIUS CONSTELLATION" mà anh Tuấn
dịch ra thành bò cạp rồi còn gì :D

Nhìn vô chả bít chòm sao nào cả huhu, ngay cả chòm sao của mình mà mình còn hok bít thì nói gì đến mấy chòm sao khác :(( <---- gà quá đi àh (mình sinh 30-9, chòm sao Thiên Xứng, hình cán cân ý, mà sao trong clip nhìn hẻm ra >.<)

stardec

Vì cái clip cũ trên Youtube bị xóa rồi nên bạn không xem được. Cũng còn may là lần trước mình có tải về máy, mới vừa up lên Youtube, bạn xem lại đi. (Hi vọng lần này nó không bị xóa :D)

muahoanang

clip rất hay, chòm sau thiên nga mình ko nhận ra, nhưng mình nghĩ không phải là Bọ cạp

haianh_zeee

cho em bon chen tí xíu .vì hơi trễ nên chắc cũng đã giải ra hết rồi .Đầu tiên là gấu nhỏ và thập tự phương nam,kế đến là chòm Orion và cái tam giác gì đó em kô bít,chòm hoàng hậu và chắc là chòm gấu lớn ,chòm thiên nga,chòm bò cạp,kế đền là chòm gì đó em cũng bó tay.

C

capella

Guest
HAY đấy nhưng hoi ít, bạn gửi nhiều clip khác nữa nghen

thiempt

Mình cũng nghĩ đó là chòm sao Kim Ngưu. Ở TQ thì sao Kim Ngưu là rất nổi tiếng đó.
Còn chòm sao cuối cùng có thể là chòm Gấu lớn chăng.