Các địa chỉ có thể mua thị kính cũ

haianh_zeee

Thành Viên CLB Thiên Văn Nghiệp Dư TPHCM - HAAC

ý của mình là ống nhòm nó có 2 bên mắt nhưng mình chỉ cần 1 bên để lấy thị kính thôi! Còn bên kia mình làm ống ngắm chứ vứt đi thì uổng lắm

nhansu

ví dụ em làm kính khúc xạ lấy vật kính là mắt kính thì nên khống chế độ phóng đại trong khoảng từ 30 đến 50x là ok rồi^^.lúc này tùy vào vật kính mà mình chọn thị kính thích hợp để khống chế dpd này.ví dụ vật kính 1diop thì nên dùng thị kính 3cm.dùng cái 1cm chắc ko rõ lắm^^!

uh. Cam on bai viet cua dangthephuc nhiều ha. minh chi moi den duong Phoducchinh, nhung chua đi hết đường. mình sẽ sắp xếp lên mua. nhưng ở nữa đường người ta cũng có để các máy ảnh cũ , nhưng họ hét tới 100k-150k. sợ quá chạy luôn.

uh. Cam on bai viet cua dangthephuc nhiều ha. minh chi moi den duong Phoducchinh, nhung chua đi hết đường. mình sẽ sắp xếp lên mua. nhưng ở nữa đường người ta cũng có để các máy ảnh cũ , nhưng họ hét tới 100k-150k. sợ quá chạy luôn.
Họ hét, thì bạn hét lại sợ gì. Chợ trời người bán thường không biết giá trị thực của món đồ mà chỉ nhìn mặt của người mua mà ra giá.
Các máy chụp hình du lịch loại máy cơ, hiện nay chẳng còn ai sử dụng nữa, tùy bạn trả giá mà có thể mua được với giá <50k

haianh_zeee

theo anh Fairy thì em nghĩ anh có nhiều kinh nghiệm trong việc đi hét ngaòi chợ trời! anh cho mọi người mới 1 số kinh nghiệm cơ bản đi! để khi đi người ta hét mình đã chạy!

nghia_vvn

mấy anh chị có biết chỗ nào bán kính thiên văn f70076 ở sài gòn mà rẻ không. chỉ cho em với. em xim cám ơn

Theo như tình hình thì hermex đã săn được 3 cái camera cơ cổ trong đó một cái còn xài được nên để quay chơi (trắng đen nhưng khi bỏ vô camera có màn hình màu thì nó lại hiện màu =.=! Quái thật!) Trong camera có một thị kính để nhòm vào, có cái thấu kính ở đầu camera có 3 đến 4 cái kính gì đó (chưa mở ra vì để y nguyên nó lun lúc nào cần thì mở!) Nơi mua thì ở đường Trần Quang Khải 1 cái (50K), 2 cái kia mua ở chợ Nhật Tảo ngay đường Lý Nam Đế cũng giá đó.
Lưu ý đường Lý Nam Đế có bán nhiều đồ cổ ai quan tâm thì vào đó mà săn. Hermex săn được 2 cái điện thoại cổ với giá wa đã ^^(nhưng tiền nợ CLB thì lại chưa trả =.=" tội nhân thiên cổ >..<!)
Còn thị kính trong máy ảnh thường có tiêu cự 35-32mm. Kiếm hoài nhưng chắc hok có cái nào mà tiêu cự khác hết >..<!
Máy ảnh thì giá rẻ nhứt hermex mua là 20k/3 cái =.="
Kinh nghiệm em là thế, các bác nào có giá rẻ hơn nói đểm em bik mà trả giá chứ em thấy bác nior trả mấy cái máy quay phim mừ nghĩ lại mình "hơi" bị hớ >.,<!

mới mua 2 con máy cũ này ở Nguyễn Kiệm, tổng thiệt hại là 60k, anh em xem giùm coi là em có bị hớ ko. Con bên trái hiệu Olympus Stylus zoom DIX, con bên phải noname. Còn chỗ nào có giá tốt hơn ko vậy?

skypopu

Moderator
mới mua 2 con máy cũ này ở Nguyễn Kiệm, tổng thiệt hại là 60k, anh em xem giùm coi là em có bị hớ ko. Con bên trái hiệu Olympus Stylus zoom DIX, con bên phải noname. Còn chỗ nào có giá tốt hơn ko vậy?

hình như bị hớ rồi,hồi đó mua cho ku Khải 15k/1 cái àh,nếu mà ép giá chắc rẻ hơn nữa áh

Hjx! Trên kia hok thấy mình để àh. Giá mỗi chỗ mỗi khác nhau. Có chỗ nó để giá rất cứng không mua được. Nhưng trong đường lý nam đế mình mua co 20k/3 em đó. Hớ nặng lun (giống lần đâu tiên mình mua =,.=")

J

Jimmy_Binh

Guest
Tui mún mua 1 cái Kính thiên văn cu ở Hà Nội thì tới địa chỉ nào vậy các Huynh đài ơi. Loại kính phản xạ ấy.

J

Jimmy_Binh

Guest
kính j` và cũ cỡ nào bạn nhỉ???
Mình mún mua kính nào mà nhìn đc các hành tinh trong hệ mặt trời là đc rùi. Giá dưới 2 triệu nhé, loại phản xạ ấy bạn, bạn biết thì tư vấn dùm mình.

inferno

có ai mua thị kính trên đường Phó Đức chính chưa thì cho mình xin cái địa chỉ với!!bữa đi ko tìm dc tiệm nào cả mà còn bị mấy "chú"xin 150k:sm (61)::sm (61):

goi3dinao

ae cứ zô mấy cửa hàng sửa máy anh,camera mà tìm mua,mới kiếm được một cửa hàng sửa chữa mấy ảnh,camera ở thái nguyên,ae nào TN chưa có thị kính ra tìm thì khối,hix mỗi tội chặt chém ác quá,50k 1 hệ thấu kính.

50k cũng đc rồi! nếu mà thấu kính tốt thì đâu có đắt lắm! chắc phải nghe lời anh đi wa mấy chỗ sửa chữa máy ảnh tìm mua mới đước

Hic 50k là ngon rồi . hệ bạn mua thông số như nào đấy bạn post lên cho anh em xem được không .