An Toàn Tên Lửa Nước

haianh_zeee

Thành Viên CLB Thiên Văn Nghiệp Dư TPHCM - HAAC
thì như vậy mình mới nói là người chỉ huy là người giỏi nhất và có nhiều kinh nghiệm nhất để chỉ đạo mọi người trong đội có quyền giao nhiệm vụ gì đó cho ai khác cũng đc .Và như thế là người chỉ huy có trách nhiệm cao nhất rồi !!

DYNAMIC

Túm lại là lúc bắn thì phải lựa chỗ vắng vẻ, ít ng, ngoài ra cần theo dõi hướng gió và nên có vài ng đứng xa 1 tí để đảm bảo an toàn cho ng khác là xong:D

ORION

Moderator
hôm ở giang điền nếu quả tên lửa đất đối đất ấy làm vỡ đầu 1 du khác thì trách nhiệm pháp lí như sau:
1. thằng chỉ huy bóc 7 quyển lịch vì tội tổ chức hoạt động gây nguy hại xã hội
2. thằng giật chốt khai hỏa bóc 5 quyển lịch vì tội ngộ sát
3. thằng bơm bóc 2 quyển lịch vì tội tiếp tay có chủ định cho hành động gây nguy hại xã hội.
4. Mấy thằng đứng coi quản chế 24 tháng nhưng cho hường án treo vì tội không can gián hành vi gây nguy hại xã hội.

vậy chú Tuấn Anh sẽ bóc 12 quyển lịch vì tội chủ mưu tổ chức và tội ngộ sát.
Oh! Rành luật quá cơ! Thế bác Akha chí ít cũng 24 tháng quản chế ấy nhỉ ?? Phải không, nghĩ bác còn nặng hơn khi biết sự việc nguy hại là thế, bóc lịch nhiều là thế sao không biết ngăn lại.

Symmetry

Quản Lý Cao Cấp
Bác "Đông Phương Sóc" nhà ta là một trong những nhà tài trợ chính cho dự án tên lửa, nên chú ấy cũng bóc vài cuốn lịch :))

dung_paac

Minh la Dung trong clb paac TP.phan thiet. MInh xin phep ban to chuc nen gioi han trong luong ten lua nuoc xuong khoang 1.5-2kg la tot nhat! BTC nen co thong bao chinh xac ve luat thi cung nhu ngay thi de tui em ngoai nay thu xep thoi gian! thanks!^.^

dung_paac

May anh BTC nen co giai cho ten lua bieu dien nha!hehehee! Cac ban trong HAAC ban ten lua 1 chai ma bay tren 100m! cho minh hoi may ban haac bom bao nhieu psi vay? co clip way lai ko?

Symmetry

Quản Lý Cao Cấp
May anh BTC nen co giai cho ten lua bieu dien nha!hehehee! Cac ban trong HAAC ban ten lua 1 chai ma bay tren 100m! cho minh hoi may ban haac bom bao nhieu psi vay? co clip way lai ko?
Đội biểu diễn chỉ được kỉ niệm chương, nón, áo và tiền kinh phí hỗ trợ (có thể lên đến 1mil)
Nếu CLB của bạn có đội thi đấu mà thắng giải thì đương nhiên sẽ có giải thưởng cao :)

Về tên lửa 1 tầng của HAAC, bọn anh chỉ test bơm dưới 20s. Nhưng có lực sĩ bơm nên áp xuất có thể lên đến 100psi.

Nhìn lực sĩ trong team kĩ thuật :D

haianh_zeee

anh Sym thủ sẵn nón bảo hiểm trên đầu

Anh Megical thì cứ như mới đi tập bóng rổ về!
Kô bít cái đồ bơm của mình đâu nhỉ!? Cho em hỏi bữa đi off em có để wên nhà ai kô?

dung_paac

em ko tin la ten lua 1 chai nong 21 lai bay cao hon 100m voi 16 nhip bom nhu a.HOANG da noi! neu 1chai muon cao hon 100m thi phai 150psi.
luc do thi chai banh xac lun oy! chac 1 chai bay len tren do thi nhin nhu con kien nen may a moi tuong la 100m phai ko? a.HOANG cho e clip ban 1chai 150m y!

MagicalFlame

chú em nóng tính thế, anh nói thì anh làm được. nói xuôi ko anh nói làm gì cho cực thân anh. muốn bik thực hư. ngày thi vào anh bắn cho chú em xem. đúng 16 nhịp bơm. ko hơn 1 nhịp.

hôm ở giang điền nếu quả tên lửa đất đối đất ấy làm vỡ đầu 1 du khác thì trách nhiệm pháp lí như sau:
1. thằng chỉ huy bóc 7 quyển lịch vì tội tổ chức hoạt động gây nguy hại xã hội
2. thằng giật chốt khai hỏa bóc 5 quyển lịch vì tội ngộ sát
3. thằng bơm bóc 2 quyển lịch vì tội tiếp tay có chủ định cho hành động gây nguy hại xã hội.
4. Mấy thằng đứng coi quản chế 24 tháng nhưng cho hường án treo vì tội không can gián hành vi gây nguy hại xã hội.

vậy chú Tuấn Anh sẽ bóc 12 quyển lịch vì tội chủ mưu tổ chức và tội ngộ sát.
Em vô tội! Lúc đó em đứng xem nhưng xa hơn 10 mét:sm (39):
@Hok biết vài năm nữa khi mà tên lửa pro rồi thì hok bik có tổ chức kiểu khác hok nhỉ. Lúc đó những người trong đội sẽ phải đo lực gió, góc bắn..... như đánh gôn í. Và bắn trúng đích ^^

Symmetry

Quản Lý Cao Cấp
em ko tin la ten lua 1 chai nong 21 lai bay cao hon 100m voi 16 nhip bom nhu a.HOANG da noi! neu 1chai muon cao hon 100m thi phai 150psi.
luc do thi chai banh xac lun oy! chac 1 chai bay len tren do thi nhin nhu con kien nen may a moi tuong la 100m phai ko? a.HOANG cho e clip ban 1chai 150m y!
Khi bắn 1 chai mà muốn bắn cao và bơm áp xuất lớn cỡ 100psi thì lượng nước đổ gần nửa chai. Khi đó thể tích khí cần nén sẽ nhỏ, việc 1 người to bự bơm tốc độ nhanh như chú MagicalFlame bơm lên trên 100psi trong 20s là bình thường ;)

MagicalFlame:
ông anh nói quá chí lý

bài này nên post cho web của các trg cấp 3 để Gv phổ biến cho HS. chứ HS mà ko biết những quy định này mà vẫn băn tl nguy hiểm lắm. Nhất là bắn tl ko dù trc đám đông

MagicalFlame

nếu làm như bạn thế thì clb phải vào tất cả các forum của tất cả các trường.. ko thể thực hiện được, các bạn nào đã đam mê thì vào forum của clb, ko có chuyện clb phải chạy đi từng trường để thông báo. còn hiện tại , clb đang tiến hành phổ biến luật thi và quy chế an toàn, đây là luật chính của clb đến tất cả các trường. Những trường hợp tự chế tạo tên lửa ko tuân theo quy chế an toàn của clb mặc dù đạ được phổ biến hay , ko tuân theo sư phổ biến, clb hoàn toàn ko chịu trách nhiệm nếu có gây ra hậu quả.